Viet Nam Developer go here :D (anh em Việt Nam điểm danh :D) (Part 1)

Trên đời này có mỗi mình bác tên vậy ah

Thằng Admob bị điên rồi. Mấy tháng trước Lưu lượng truy cập không hợp lệ nó trừ khoảng tầm 4$, sao nay kiểm tra 2 acc thấy đều trừ hết 40$. Chả hiểu nổi, mấy bác ai bị vậy ko? :mad:

Mới bị khóa bác ạ, do bị suspend 4 nhát. Cảm ơn bác.

:heart_eyes::heart_eyes::heart_eyes:

Của tui - từ 2$ nay đến cả 1000$ :frowning:

welcome back

haizzzzzzz, mấy năm nay đưa app lên thấy khó lên top quá,

Thị trường mà bác ê. Muốn vào top thì dễ, giữ top mới khó bác ê.

Các bác cho hỏi có mạng quảng cáo nào app bị Google remove vẫn hiện ads ko nhỉ.
E mới dùng Admob vs Fan thì ads bị đi sau khi google remove 1,2 ngày.

kinh quá, hàng chục cái app đạo nhái rồi bơm tiền đẩy top. sắp ngạt thở luôn. Chẳng biết lời lãi được bao nhiêu, hình như là kiếm được là bơm vào quảng cáo hết hay sao ấy. mấy ông làm app giờ chắc chỉ làm giữ top chứ ko phải vì tiền luôn. kinh quá mà

Bác cho link xem cái nào? em có thấy app rác nào đâu nhỉ???

Các bro cho e hỏi là 1 acc admob e dùng chung 2 acc dev, nếu 1 acc dev bị ban thì acc dev còn lại có sao ko vậy?

rpm sau tết thôi là tụt xấp mặt . hết tết luôn rồi. chứng tỏ năm nay người ta quảng cáo cuối năm để kích cầu tiêu dùng mạnh.

Giảm 1/3 luôn, sml

Em thấy bọn nó còn cố tình chơi đểu bác ạ. Một thằng cmt dạo chơi xấu sau đó tự nhiên có một hai ngày là bao nhiêu thằng vote useful để cho cmt chơi xấu đó lên top. A Cay mà không làm gì được. Ở review thì nó kêu cho 5 sao nếu mình reply review nhưng để cả tháng vẫn thế.

Có bác nào app mới gắn show rate của inters thấp <20% ko vậy?

Bác dealpool cho em hỏi với, mấy hnay em lên đăng ký để kê khai thì được cán bộ yêu cầu phải mở sổ đăng ký hộ kinh doanh, sau khi mở dkkd xong thì mở mã số thuế hộ kinh doanh và kê khai theo quý. Không biết có phải mẫu này không bác? Nếu đúng thì không biết kê khai cái này theo vốn kinh doanh là bao nhiêu bác nhỉ.

Em cảm ơn bác.

Mình tưởng là đăng ký cá nhân kinh doanh? bạn đăng ký hộ kinh doanh ah?

Em lên thì thuế họ tư vấn và đưa cho tờ khai này bác ạ. Đăng ký Cá nhân Kinh doanh thì thủ tục thế nào bác nhỉ. Có cần mẫu tờ khai không bác.

Mình lên đăng ký, kê khai, có mã số thuế cá nhân và nộp thôi, không phải đăng ký hộ kinh doanh gì hết

Họ tư vấn không sai do có phát sinh thu nhập từ Việt Nam nên phải nộp GTGT nữa. Bạn cứ đăng kí bình thường và nộp thôi, mình và mấy người mình biết cũng phải chuyển từ MST cá nhân qua MST doanh nghiệp hay hộ cá nhân kinh doanh mới nộp được mà. Cho dù cá nhân hay kinh doanh thì vẫn nộp 5% GTGT với phát sinh từ Việt nam, 2% TNCN. Tóm lại giờ bạn làm thống kê Admob, in-app và in sao kê ngân hàng đi để đi làm một lần thôi cho nhanh, tránh mất nhiều thời gian đi lại, rồi lần sau chắc có thể nộp kê khai qua trang thuế điện tử của cục thuế và lập giấy kê khai nộp thuế ở ngân hàng bạn đang dùng vì giờ hầu hết các ngân hàng đã tích hợp tính năng này của cục thuế rồi mà. Mình dự lần sau nộp thuế điện tử cho lẹ.