Viet Nam Developer go here :D (anh em Việt Nam điểm danh :D) (Part 1)

hehe, dev nhà ta phấn đấu vậy :smiley:

Có vẻ các bác trong này hầu hết dùng admob. Có ai dùng tool khác không ạ? Hay các bác có dùng kết hợp nhiều tool không?
E đang dùng startapp thấy cũng được, nhưng từ khi google ra new policies, ảnh hưởng hơi nhiều!
Ai có thì chia sẻ kinh nghiệm từng loại tool nhé! :slight_smile:

không bàn luận thôi chứ ko phải là ko dùng, nhìn vào chữ ký của anh em thì biết. startapp 1 tháng nay tụt dốc không phanh, mà cay nhất là lượng download bị nó đánh tụt thì phải, giá CPM cũng giảm. Nhưng công ty này cũng khá uy tín chưa thấy có tai tiếng gì, thanh toán 30 ngày.

Mình xài cả startapp và admob. Nói chung startapp từ lúc dính google policy thành ra lởm khởm lắm :frowning: App mình bị report crash suốt :frowning: Quảng cáo hiển thị cũng hơi bị quá lố user sử dụng chửi kinh lắm :))

Viettel Ads đó sao mình ko thấy phần nào trên website của họ báo giá nhỉ ?

từ vụ google policy, startapp thảm bại nhể, có ai có cao kiến chuyển qua tool nào khác không?

Startapp cá hồi từ hôm qua, sau ngày 23 các con số sẽ ổn định trở lại

có ai reg net androi làm dạng như FMF instant paid ko nhỉ :smiley:

mọi người ơi, cho mình hỏi cái notify vàng vàng trong developer account của google play về new policy đó, ai cũng có hay khi app mình dính gì mới có vậy, và khi change hết thì nó mất…
Có bạn post google close 5 account, thấy nguy hiểm quá, hỏi cho chắc :slight_smile:

có ai dùng startapp mà bị ban ko :D, thấy mấy tên tây bị ban mà nghi ngờ wa

Vẫn chưa thấy bị banned

Nó là cảnh báo, có khi là về tin tức mới, Còn tùy vào nội dung thế nào, bạn ko giỏi tiếng Anh thì copy paste vào google translate ấy. Còn ko thì copy paste ra đây thì anh em mới phán được

mình đọc hiểu, nhưng ko biết có hiểu nhầm ko nữa ^^

Google Play Developer Program Policy (“Content Policy”) Update

As of August 23, 2013, the new Google Play Developer Program Policy (“Content Policy”) will be in effect for all new applications submitted to the service. Any pre-existing applications must achieve compliance or be voluntarily unpublished by the developer within 30 days of the issuance of this notification.

Cái này nghĩa là: kể từ ngày 23/8/2013, điều khoản mới của google (Content policy) sẽ có hiệu lực với tất cả các ứng dụng đang ở trên chợ playstore. Mọi ứng ụng tồn tạo tại trước đó sẽ buộc phải thay đổi lại cho phù hợp hoặc ngừng xuất bản (unpublished ) trong vòng 30 ngày kể từ khi nhận được thông báo này.
Tức là mọi ứng dụng sau ngày 23/8 đều phải theo chuẩn mới vì cái thông báo này có từ 1 tháng rồi.

èo…ý mình hỏi là ai cũng có cái thông báo đó, hay là những dev có app dính vi phạm mới có, và sau khi sữa hết vi phạm thì nó sẽ hết, ý mình là vậy đó…

ai cung co cai do ban a

cai do chi la notification, tuc la thong bao thoi

Các bác giờ chiến với trang nào các bác?

Khả năng đói meo mồm các bác ạ, mịa google nó chứ

đói nhăn răng rùi, hix hix

Từ ngày admob nó upgrade và ko cho trả tiền qua paypal nữa, đồng nghĩa với việc loại bỏ 1 số lượng developer lớn từ việt nam, thì mình đã chuyển qua dùng InMobi rồi, đối với traffic từ VN thì inMobi có vẻ tốt ngang ngửa admob, còn những ad network khác thì đối với VN khá thấp, có khi chỉ tầm ecPM 0.05$, trong khi inMobi thì ổn định ở khoảng 0.2$ -> 0.3$. Tuy nhiên nó trả tiền theo net60 nên cũng hơi lâu mới có tiền.