Viet Nam Developer go here :D (anh em Việt Nam điểm danh :D) (Part 1)

chào các bác.cho em hỏi mấy hôm nay tỉ lệ RPM admob của các bác có giảm ko? Trong 1 tuần mà tỉ lệ của em từ ~2$ xuống còn 0.5$ :((

Chẳng bù cho mình, tăng cao quá, lên tận 5,8$, đang lo google chém mặc dù user toàn usa, canada với pháp :cry:

Tình hình là quảng cáo trên Android, Amob, đang bị lỗi, SDK < 13 là không hiện được quảng cáo và bị thoát chương trình luôn. Bị 2 hôm nay rồi, bảo sao doanh thu tự nhiên giảm. Admob lởm quá

Các bác có ai nhận được startapp về Sacombank chưa …

hsbc van chua co, lần đầu nhận tiền từ startApp nên hồi hộp quá

Ai nhận đuợc tiền từ new amob tháng vừa rồi chưa ạ. Gửi từ 23 mà vẫn chưa thấy đâu. Em dùng thẻ atm nội địa của vcb chứ ko phải visa để nhận tiền có đc ko các bác

Bạn phải mở tài khoản để giao dịch quốc tế và nhận USD từ nước ngoài. Gọi điện cho ngân hàng để xem khoản đấy về chưa càng sớm càng tốt. Sau đấy nhờ mấy Em Giao dịch viên xinh đẹp hướng dẫn :cool:

Còn tiền thì về lâu rồi nhé.

Cho mình hỏi mình dùng bằng thẻ atm nội địa có đc ko ạ. Gọi lên ngân hàng thì mấy em nó bảo chưa thấy khoản nào hx. Trc đấy thì thẻ mình chưa đăng kýbgiao dịch quốc tế.

thẻ mội địa ko có tính năng thanh toán quốc tế sao mà dùng bác, đành add lại thẻ Visa or số tk ngân hàng chờ tháng sau lãnh dồn

Cuối cùng thì cũng tới bước xác minh CMND, cái này pó tay rồi, CMND đã dũng để các mình acc trước rồi, giờ làm lại sẽ bị lock ngay. Pó tay

@vickyvu0684 không biết dùng photoshop ?

Ồ, ý kiến hay…

Ồ, ý kiến hay…

hay thì like đi

Ủa acc admob của bác mà cũng bị ban sao??
Cơ mà xài phố tồ shop được à, hay thế
Làm được chỉ em với :3

Ủa, Box này nay viết bài phải chờ duyệt à,sao mình submit nó cứ báo chờ duyệt là sao ta

Chào các bác. Em mới bước vào con đường lập trình. Em đã đọc hết tất cả thảy 339 trang comment của các bác. Sau khi đọc hết em có vài điều và thắc mắc mong các pác giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn các pác trước.

1. Admob tính tiền dựa trên lượt request có cần phải có click không ạ. Hay là chỉ cần request cũng tính tiền ?
  2. Ứng dụng của em là tiếng việt em post lên thị trường như US… được không ạ ?
  3. Nếu như ứng dụng của em mới được đưa lên CH Play có số lượt dowload ít mà request nhiều thì có sao không ạ. Ví dụ như có 100 lượt dowload mà có đến 4000 request thì có sao không ạ.
  4. cuối cùng là các pác giúp em hoàn thành cái bảng này với. Em xem hướng dẫn trên mạng chỉ có hướng dẫn đối với phiên bản cũ còn cái này bảng mới em không biết điền sao hết. Như ở các phần:
  • payee name mình điền sao ạ. Ví dụ như tên em là Nguyễn Văn Tình thì phải điền sao ạ-
  • Street address mình điền như trên CMND hay sao ạ.
  • City/Town: mình điền cái City theo CMND hay sao ạ.
  • Cuối cùng là mục Phone: mình điền thẳng số điện thoại của mình luôn và có cần thêm đuôi +84 ở đầu không ạ.

Em xin chân thành cảm ơn các pác.
  1. Admob tính tiền dựa trên lượt request có cần phải có click không ạ. Hay là chỉ cần request cũng tính tiền ?
  2. Ứng dụng của em là tiếng việt em post lên thị trường như US… được không ạ ?
  3. Nếu như ứng dụng của em mới được đưa lên CH Play có số lượt dowload ít mà request nhiều thì có sao không ạ. Ví dụ như có 100 lượt dowload mà có đến 4000 request thì có sao không ạ.
  4. cuối cùng là các pác giúp em hoàn thành cái bảng này với. Em xem hướng dẫn trên mạng chỉ có hướng dẫn đối với phiên bản cũ còn cái này bảng mới em không biết điền sao hết. Như ở các phần:
  • payee name mình điền sao ạ. Ví dụ như tên em là Nguyễn Văn Tình thì phải điền sao ạ-
  • Street address mình điền như trên CMND hay sao ạ.
  • City/Town: mình điền cái City theo CMND hay sao ạ.
  • Cuối cùng là mục Phone: mình điền thẳng số điện thoại của mình luôn và có cần thêm đuôi +84 ở đầu không ạ.
  1. Admob tính tiền theo cả tỷ lệ hiển thị và tỷ lệ click .
  2. Ứng dụng tiếng việt up lên thị trường us và quốc tế thoải mái, những vì là tiếng việt nên chắc chỉ người việt ở đó download thôi.
  3. Admob không liên quan tới lượt download trên google play nên nó không quan tâm lượng download trên google play của bạn là bao nhiêu, bạn có thể up game lên nhiều store khác ngoài google play.
  4. Chọn quốc gia Việt Nam ( cái này quan trọng vì sẽ ko thể thay đổi được sau khi đăng ký xong ) còn các thông tin phía dưới có thể điền thao chứng minh thư hoặc theo thông tin chỗ ở của bạn . Số điện thoại viết +84 cũng được ko viết bình thường 090… cũng được. Sau này có thể admob sẽ gọi điện cho bạn theo số này.

Các bác thấy chương trình này thế nào?
http://sangame.net/forum/index.php?id=298997
Kiếm cái iphone 6 chơi. Dạo này Adflex làm ăn cũng được, tiền CPI cao. Thôi, ủng hộ hàng Việt thử!

Các bác thấy chương trình này thế nào?
http://sangame.net/forum/index.php?id=298997
Kiếm cái iphone 6 chơi. Dạo này Adflex làm ăn cũng được, tiền CPI cao. Thôi, ủng hộ hàng Việt thử!

adflex = next :smiley: