Page 1 of 1261 12311511015011001 ... LastLast
Results 1 to 10 of 12608
    Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    8 Post(s)

Wink Viet Nam Developer go here :D (anh em Việt Nam điểm danh :D)

Because there are so many Vietnam developers here, and we have same problems with adnetwork and payment release because our country still is limited in some points in their TOS. So I want to create new topic for all Vietnam developers, place allow we post Vietnamese language to easy understand.
    V́ có nhiều anh em Việt Nam trôi dạt tới đây, v́ quốc gia của chúng ta vẫn bị limit nhiều thứ, chúng ta vẫn chịu thiệt tḥi nên chúng ta có nhiều vấn đề hơn các anh em trên thế giới khác. Vậy ḿnh xin lập topic cho Dev Việt Nam ở đây, có ǵ anh em trao đổi bằng tiếng mẹ đẻ ở đây cho tiện.
    V́ 1 cộng đồng android developer người Việt.
    Earn $25 bonus after your first 100 installs, also get paid up to $0.055 for each install your app!
    StartApp: http://startapp.com/rflftff

Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    8 Post(s)
    Nhân tiện, có bác nào bị trừ khoảng 8% tiền admob hàng tháng giống em ko? Không hiểu sao mà report báo 1 đằng, c̣n payment release chỉ trả về có 90-92%, em theo dơi mấy tháng roài. Có bác nói là Việt Nam bị trừ thuế.
    Earn $25 bonus after your first 100 installs, also get paid up to $0.055 for each install your app!

Newbie
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quote Originally Posted by bathanh042013 View Post
    Because there are so many Vietnam developers here, and we have same problems with adnetwork and payment release because our country still is limited in some points in their TOS. So I want to create new topic for all Vietnam developers, place allow we post Vietnamese language to easy understand.
    V́ có nhiều anh em Việt Nam trôi dạt tới đây, v́ quốc gia của chúng ta vẫn bị limit nhiều thứ, chúng ta vẫn chịu thiệt tḥi nên chúng ta có nhiều vấn đề hơn các anh em trên thế giới khác. Vậy ḿnh xin lập topic cho Dev Việt Nam ở đây, có ǵ anh em trao đổi bằng tiếng mẹ đẻ ở đây cho tiện.
    V́ 1 cộng đồng android developer người Việt.
    Quá lâu so với quy định.
    Sao măi ko nhận đc mail thế này.

4. Likes SmartApp Studio liked this post
    Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    8 Post(s)
    Bác thử vào check thẳng trong quản lư tài khoản của admob xem nó pay chưa? Check cả trong spam folder của mail nữa

T-7
    T-7 is offline
    Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    6 Post(s)
    Hi mọi người, giờ tài khoản của ḿnh và bạn ḿnh vẫn chưa nhận được mail thông báo trả tiền từ admob @@ tháng trước tầm 3/8 là đă nhận được mail rồi. Kiên nhẫn đợi tới hết tuần xem sao...

Newbie
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Thanks. Nhưng tài khoản trên Admob vẫn c̣n nguyên, chưa bị trừ. Gmail cũng ko có j hết

T-7
    T-7 is offline
    Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    6 Post(s)
    Quote Originally Posted by bathanh042013 View Post
    Nhân tiện, có bác nào bị trừ khoảng 8% tiền admob hàng tháng giống em ko? Không hiểu sao mà report báo 1 đằng, c̣n payment release chỉ trả về có 90-92%, em theo dơi mấy tháng roài. Có bác nói là Việt Nam bị trừ thuế.
    Của ḿnh không bị trừ bạn à. Bạn chọn nhận tiền qua ngân hàng hay qua paypal? Ḿnh chọn nhận qua paypal th́ ko bị trừ ǵ cả.

Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    8 Post(s)
    Quote Originally Posted by T-7 View Post
    Của ḿnh không bị trừ bạn à. Bạn chọn nhận tiền qua ngân hàng hay qua paypal? Ḿnh chọn nhận qua paypal th́ ko bị trừ ǵ cả.
    Ḿnh cũng là paypal từ trước tới giờ. Chả hiểu là thế nào nữa. hic

Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    8 Post(s)
    Quote Originally Posted by tvacbk View Post
    Thanks. Nhưng tài khoản trên Admob vẫn c̣n nguyên, chưa bị trừ. Gmail cũng ko có j hết
    Bạn cứ kiên nhẫn đợi thêm xem sao, chắc trong ngày nay là về. Có đợt nó về lúc 9h tối.

Newbie
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quote Originally Posted by T-7 View Post
    T-7 và bạn của bạn đă nhận đc mail rồi à?