Viet Nam Developer go here :D (anh em Việt Nam điểm danh :D) (Part 1)

Because there are so many Vietnam developers here, and we have same problems with adnetwork and payment release because our country still is limited in some points in their TOS. So I want to create new topic for all Vietnam developers, place allow we post Vietnamese language to easy understand.

Chào các anh em,
Vì có nhiều anh em Việt Nam trôi dạt tới đây, vì quốc gia của chúng ta vẫn bị limit nhiều thứ, chúng ta vẫn chịu thiệt thòi nên chúng ta có nhiều vấn đề hơn các anh em trên thế giới khác. Vậy mình xin lập topic cho Dev Việt Nam ở đây, có gì anh em trao đổi bằng tiếng mẹ đẻ ở đây cho tiện.
Vì 1 cộng đồng android developer người Việt. :smiley:

Screen Shot 2015-12-11 at 5.23.17 PM (2).jpg

Screen Shot 2016-11-14 at 6.08.21 PM (2).png

Screen Shot 2016-12-13 at 4.29.51 PM.jpg

Screen Shot 2016-12-13 at 4.19.35 PM.jpg

Screen Shot 2017-11-16 at 12.55.13 PM copy.jpg

Screen Shot 2018-01-25 at 6.37.40 PM copy.jpg

Screenshot from 2018-02-10 00-36-13.jpg

SuperScreenshot 2018-10-6 23-53-12.jpg

Nhân tiện, có bác nào bị trừ khoảng 8% tiền admob hàng tháng giống em ko? Không hiểu sao mà report báo 1 đằng, còn payment release chỉ trả về có 90-92%, em theo dõi mấy tháng roài. Có bác nói là Việt Nam bị trừ thuế.

Quá lâu so với quy định. :frowning:
Sao mãi ko nhận đc mail thế này.

Bác thử vào check thẳng trong quản lý tài khoản của admob xem nó pay chưa? Check cả trong spam folder của mail nữa

Hi mọi người, giờ tài khoản của mình và bạn mình vẫn chưa nhận được mail thông báo trả tiền từ admob @@ tháng trước tầm 3/8 là đã nhận được mail rồi. Kiên nhẫn đợi tới hết tuần xem sao…

Thanks. Nhưng tài khoản trên Admob vẫn còn nguyên, chưa bị trừ. Gmail cũng ko có j hết :frowning:

Của mình không bị trừ bạn à. Bạn chọn nhận tiền qua ngân hàng hay qua paypal? Mình chọn nhận qua paypal thì ko bị trừ gì cả.

Mình cũng là paypal từ trước tới giờ. Chả hiểu là thế nào nữa. hic

Bạn cứ kiên nhẫn đợi thêm xem sao, chắc trong ngày nay là về. Có đợt nó về lúc 9h tối.

T-7 và bạn của bạn đã nhận đc mail rồi à?

Is there any good ad network for vietnam beside admob?

Not good as admob, but you can find out such as clevernet, onepay, adnexus,…

Did You tried minimob.com ?

Still not receive any payment :frowning: it’s too long for waiting.

What’s hot thing here? :smiley:
Can you give me some information of CPC,CPM or anything about revenue. Can you compare it with admob or some another adnetworks?

minimob.com just provides push ads and icon ads. Better not using this ad network due to the new google policy :slight_smile:

Bác Thành dùng paypal hay wire transfer vậy bác ?

Tớ dùng paypal thôi. Từ trước tới giờ vẫn thế, ngại đổi

Bác tính theo tiền nhận được từ bank hay $ nhận được từ paypal thế ?

Lí do là lúc thanh toán admob check lại một lần nữa. Nó sẽ trừ ra những click không hợp lệ.