Page 1555 of 1585 FirstFirst ... 5551055145515051545155315541555155615571565 ... LastLast
Results 15,541 to 15,550 of 15843
    Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quote Originally Posted by hoaiphuong88 View Post
    Em ở Hà Nội Bác - cũng hơi tiếc thật - nhưng cũng là nghĩa vụ lên cũng thoải mái hơn
    chia sẻ ae cái bác ơi. bác có phải nộp phạt ǵ ko, hay họ cứ vặt đủ 7% là xong nhỉ.

Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Em ở Hà Nội Bác - cũng hơi tiếc thật - nhưng cũng là nghĩa vụ lên cũng thoải mái hơn
    chia sẻ ae cái bác ơi. bác có phải nộp phạt ǵ ko, hay họ cứ vặt đủ 7% là xong nhỉ.

Junior Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quote Originally Posted by Artillery View Post
    Ḿnh ra cục thuế HN để dự hội thảo hướng dẫn nộp thuế - th́ chỉ thấy giới thiểu là 2 % thuế thu nhập cá nhân và 5 % giá trị gia tăng - tổng là 7 % - ko thấy nói đến phạt hay ǵ .Nhưng ḿnh lên pḥng thuế chỗ quận ḿnh để đăng kư mă số thuế th́ họ nói là h́nh như bị phạt . Ḿnh cũng chưa rơ nữa - chắc sau mới biết được

Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Ḿnh ra cục thuế HN để dự hội thảo hướng dẫn nộp thuế - th́ chỉ thấy giới thiểu là 2 % thuế thu nhập cá nhân và 5 % giá trị gia tăng - tổng là 7 % - ko thấy nói đến phạt hay ǵ .Nhưng ḿnh lên pḥng thuế chỗ quận ḿnh để đăng kư mă số thuế th́ họ nói là h́nh như bị phạt . Ḿnh cũng chưa rơ nữa - chắc sau mới biết được
    Em cũng định nộp, ko trốn được đâu. nộp nhanh xong nhanh. Sau này lằng nhằng lại thêm tiền phạt rồi bị hạch sách này nọ khổ lắm đấy. làm mấy cái app thôi mà nhiêu khê kinh quá. Trong nước th́ thủ tục lằng nhằng, nước ngoài th́ chính sách update thay đổi liên tục. Chán nghề lắm rồi đây.

Junior Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quote Originally Posted by Artillery View Post
    Em cũng định nộp, ko trốn được đâu. nộp nhanh xong nhanh. Sau này lằng nhằng lại thêm tiền phạt rồi bị hạch sách này nọ khổ lắm đấy. làm mấy cái app thôi mà nhiêu khê kinh quá. Trong nước th́ thủ tục lằng nhằng, nước ngoài th́ chính sách update thay đổi liên tục. Chán nghề lắm rồi đây.
    Nó rườm rà mệt lắm - nhất là cái kiểu có phải tiền về ngân hàng đấy là của ḿnh hết đâu - mà nhà nước nó có hiểu để kiếm được số tiền đó ḿnh c̣n phải bỏ ra biết bao nhiêu tiền để quảng cáo cho app lên được chứ . Ḿnh kiếm được 10 th́ cũng phải bỏ ra 5 -6 rùi . Ḿnh ư kiến th́ cục thuế họ yêu cầu phải bỏ ra chứng từ rùi hoá đơn đủ thứ để chứng thực . Mà ḿnh qc vậy th́ lấy đâu ra hoá đơn được chứ - cũng chẳng biết chứng thực thế nào . Giờ đến cái hợp đông làm với google ḿnh cũng chẳng biết kiếm sao đây - làm với nó bao nhiêu năm rùi chẳng bít cái hợp đồng đó là cái ǵ . Ḿnh sẵn sàng cho việc nộp thuế thui - nhưng cũng hy vong nó công bằng và đừng có phức tạp quá lên làm ǵ

Newbie
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Cái app-ads.txt không bắt buộc đâu. Bác nào muốn bảo mật hơn th́ làm. Không có cũng chả sao. Docs của Google bảo vậy.

Newbie
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Các bạn có ai dùng Native Ads của Admob chưa, cho ḿnh hỏi doanh thu có tốt hơn Banner hay Interstitial không ạ?

Senior Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    4 Post(s)
    Nó rườm rà mệt lắm - nhất là cái kiểu có phải tiền về ngân hàng đấy là của ḿnh hết đâu - mà nhà nước nó có hiểu để kiếm được số tiền đó ḿnh c̣n phải bỏ ra biết bao nhiêu tiền để quảng cáo cho app lên được chứ . Ḿnh kiếm được 10 th́ cũng phải bỏ ra 5 -6 rùi . Ḿnh ư kiến th́ cục thuế họ yêu cầu phải bỏ ra chứng từ rùi hoá đơn đủ thứ để chứng thực . Mà ḿnh qc vậy th́ lấy đâu ra hoá đơn được chứ - cũng chẳng biết chứng thực thế nào . Giờ đến cái hợp đông làm với google ḿnh cũng chẳng biết kiếm sao đây - làm với nó bao nhiêu năm rùi chẳng bít cái hợp đồng đó là cái ǵ . Ḿnh sẵn sàng cho việc nộp thuế thui - nhưng cũng hy vong nó công bằng và đừng có phức tạp quá lên làm ǵ
    Chắc bác phải tầm hơn chục tỏi rồi nên thuế nó mới kêu lên.

Junior Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    0 Post(s)
    Quote Originally Posted by camera.man View Post
    Chắc bác phải tầm hơn chục tỏi rồi nên thuế nó mới kêu lên.
    Không bác à - em cũng chỉ tèng tèng thui - có phải cứ nhiều là nó gọi đâu bác - Em đi dự hội thảo thấy có hơn 100 người ở HN bị gọi đi - có những bác dc khoảng 10 triệu / tháng cũng bị gọi . Nói chung như cục thuế nói cứ trên 100 triệu / năm là phải nộp thuế - lên cứ khoảng đó là có khả năng bị gọi - chẳng qua là họ có sờ đến hay chưa thui .

Member
    Post Thanks / Like
    Mentioned
    3 Post(s)
    ở HCM ḿnh phải đóng 7%, phat th́ có nhiều loại, phạt nộp chậm, phạt kê khai thuế trể, phạt khai man ... các khoản phạt củng khá lớn, các bác nên chủ động làm việc với nhân viên thuế trực tiếp làm việc với ḿnh nói thẳng ra là nên đút lót trước để tối thiểu các khoản phạt.